D-2 வெளிநாட்டு மாணவர்கள் 236,366; ஓராண்டில் 23.6% அதிகரிப்பு
தென் கொரிய நீதித்துறை அமைச்சகத்தின் ஜூன் 2026 மூலத் தரவின் அடிப்படையில், D-2 படிப்பு மற்றும் D-4 பொதுப் பயிற்சிக்கான சட்டபூர்வ தங்கும் நிலையில் உள்ளவர்களின் அதிகரிப்பையும் தேசியம் மற்றும் பிராந்திய வாரியான விநியோகத்தையும் பகுப்பாய்வு செய்கிறது.

முக்கிய அம்சங்கள்
- கொரியாவில் D-2 (படிப்பு) தங்கியிருப்பு தகுதியில் இருந்த வெளிநாட்டினர் ஜூன் 2026 இறுதியில் 236,366 என கணக்கிடப்பட்டனர்.
- இது ஓராண்டுக்கு முன்பிருந்த 191,297 ஐ விட 45,069, அதாவது 23.6% அதிகம்.
கொரியாவில் D-2 (படிப்பு) தங்கியிருப்பு தகுதியில் இருந்த வெளிநாட்டினர் ஜூன் 2026 இறுதியில் 236,366 என கணக்கிடப்பட்டனர். இது ஓராண்டுக்கு முன்பிருந்த 191,297 ஐ விட 45,069, அதாவது 23.6% அதிகம். அதே காலத்தில் D-4 (பொதுப் பயிற்சி) 88,472 இலிருந்து 90,691 ஆகி 2.5% உயர்ந்தது.
இது நீதியமைச்சகத்தின் குடியேற்றம் மற்றும் வெளிநாட்டவர் கொள்கை தலைமையகம் வெளியிட்ட ஜூன் 2025 மற்றும் ஜூன் 2026 மூலத் தரவுகளை ஒரே அளவுகோலில் ஒப்பிட்ட முடிவாகும். கடந்த ஓராண்டில் படிப்பு மற்றும் பயிற்சி தங்கியிருப்போர் அதிகரிப்பின் மையம் D-4 அல்ல; பட்டப் படிப்பு செயல்முறைகளில் பயன்படுத்தப்படும் D-2 ஆகும்.
D-2 இல் சீனா முதல் இடம்; வியட்நாம் வேகமாக நெருங்குகிறது
ஜூன் 2026 இல் D-2 தங்கியிருப்போரில் சீன தேசியத்தினர் 69,367 உடன் அதிகமாகவும், வியட்நாம் 65,545 உடன் அடுத்ததாகவும் இருந்தது. இரு நாடுகளையும் சேர்த்தால் மொத்த D-2 இன் 57.1% ஆகும். உஸ்பெகிஸ்தான், நேபாளம், மங்கோலியா வரை முதல் 5 நாடுகள் 188,875 உடன் மொத்தத்தின் 79.9% ஐ கொண்டிருந்தன.
| தேசியம் | ஜூன் 2025 | ஜூன் 2026 | ஓராண்டு மாற்றம் | மாற்ற விகிதம் |
|---|---|---|---|---|
| சீனா | 66,571 பேர் | 69,367 பேர் | +2,796 பேர் | +4.2% |
| வியட்நாம் | 47,628 பேர் | 65,545 பேர் | +17,917 பேர் | +37.6% |
| உஸ்பெகிஸ்தான் | 14,833 பேர் | 20,277 பேர் | +5,444 பேர் | +36.7% |
| நேபாளம் | 12,752 பேர் | 19,473 பேர் | +6,721 பேர் | +52.7% |
| மங்கோலியா | 11,692 பேர் | 14,213 பேர் | +2,521 பேர் | +21.6% |
சீனாவில் D-2 தங்கியிருப்போர் இன்னும் அதிகமாக இருந்தாலும், அதிகரிப்பு வியட்நாமில் பெரிதாக இருந்தது. வியட்நாமின் D-2 தங்கியிருப்போர் ஓராண்டில் 17,917 அதிகரித்து, சீனாவுடனான இடைவெளி 3,822 ஆகக் குறைந்தது. முதல் 5 நாடுகளில் நேபாளத்தின் வளர்ச்சி விகிதமே மிக உயர்ந்தது.
முதல் குழுவுக்கு வெளியிலும் மாற்றம் பெரிதாக இருந்தது. மியான்மர் D-2 தங்கியிருப்போர் 4,306 இலிருந்து 7,233 ஆகி 68.0% உயர்ந்தனர்; பங்களாதேஷ் D-2 தங்கியிருப்போர் 2,999 இலிருந்து 5,577 ஆகி 86.0% உயர்ந்தனர். சீனா மற்றும் வியட்நாமின் கூட்டு பங்கு 2025 இன் 59.7% இலிருந்து 2026 இல் 57.1% ஆகி 2.6% புள்ளிகள் குறைந்தது. அதே காலத்தில் மியான்மர் மற்றும் பங்களாதேஷ் D-2 தங்கியிருப்போரும் வேகமாக உயர்ந்தனர்.
D-4 இன் 90,691 தங்கியிருப்போரில் வியட்நாம் 65.8%
D-4 மொத்தம் ஓராண்டில் 2,219 அதிகரித்தது. தேசிய வாரியாக வியட்நாமின் 59,650 தங்கியிருப்போர் மொத்த D-4 இன் 65.8% ஐ வகித்தனர். அடுத்து மங்கோலியா 5,532, மியான்மர் 5,038, சீனா 4,511 ஆக இருந்தன.
D-2 மற்றும் D-4 ஐ ஒரே எண்ணாக சேர்த்து வாசிக்கும்போது எச்சரிக்கை தேவை. D-2 என்பது இணைப் பட்டம், இளநிலை, முதுநிலை, முனைவர் போன்ற பட்டப்படிப்பு செயல்முறைகளில் உள்ள தங்கியிருப்போருக்கானது; D-4 என்பது மொழிப் பயிற்சி உட்பட பொதுப் பயிற்சி வகையை உள்ளடக்குகிறது. நீதியமைச்சகத்தின் மூலத் தரவில் D-4 என்பது விரிவான தங்கியிருப்பு தகுதியின் ஒருங்கிணைந்த மதிப்பு; ஆகவே 90,691 முழுவதையும் வெளிநாட்டு மாணவர்கள் என மட்டும் கூறுவது வரம்பை விரிவுபடுத்தும்.
சியோலில் பதிவு செய்யப்பட்ட D-2 தங்கியிருப்போர் 31.6%
பிராந்திய வாரியான பதிவு தங்கியிருப்போர் தரவில் 235,767 D-2 தங்கியிருப்போரில் 74,404 பேர் சியோலில் பதிவு செய்யப்பட்டிருந்தனர். சியோலின் பங்கு 31.6% ஆக இருந்தது. அடுத்து கியோங்கி 38,060, புசான் 18,518, கியோங்புக் 17,421, சுங்க்நாம் 11,298. முதல் 5 பெருநகரங்கள் மற்றும் மாகாணங்களில் பதிவு செய்யப்பட்ட D-2 தங்கியிருப்போர் மொத்தத்தின் 67.7% ஆக இருந்தனர்.
சியோல் மற்றும் கியோங்கியில் குவிவு தொடர்ந்தாலும், பிராந்திய பல்கலைக்கழகங்கள் உள்ள புசான், கியோங்புக் மற்றும் சுங்க்நாம் அளவும் சிறியது அல்ல. பல்கலைக்கழகத்தின் வெளிநாட்டு மாணவர் ஆதரவை வடிவமைக்கும் போது தேசிய மொத்த எண்ணிக்கையை விட உண்மையான தங்கியிருப்புப் பகுதி மற்றும் தேசிய அமைப்பை ஒன்றாக பார்க்க வேண்டும். பல்கலைக்கழகங்கள் இந்தப் புள்ளிவிவரத்திலிருந்து தனியாக தங்களது நடப்பு மாணவர்களின் தேசியம் மற்றும் மொழித் தரவை உறுதிப்படுத்தி, சேர்க்கை வழிகாட்டல், தங்கியிருப்பு நிர்வாகம், விடுதி, கல்வி மற்றும் வாழ்க்கை ஆலோசனையின் மொழி அமைப்பைச் சரிபார்க்கலாம்.
தரவு மற்றும் முறை
தேசிய வாரியான எண்ணிக்கைகளுக்கு நீதியமைச்சகத்தின் ஜூன் 2026 புள்ளிவிவர மாதாந்திர அறிக்கை மற்றும் ஜூன் 2025 புள்ளிவிவர மாதாந்திர அறிக்கை ஆகியவற்றின் தங்கியிருப்பு தகுதி மூலப் புள்ளிவிவரங்களில் D-2 மற்றும் D-4 உருப்படிகள் ஒப்பிடப்பட்டன. பிராந்திய பதிவுக்காக ஜூன் 2026 பதிவு செய்யப்பட்ட தங்கியிருப்போரின் பிராந்திய நிலை ஆவணத்தில் உள்ள D-2 உருப்படி பயன்படுத்தப்பட்டது. பிராந்திய அட்டவணை பதிவு செய்யப்பட்ட தங்கியிருப்போரையே கணக்கிடுவதால், தேசிய தங்கியிருப்பு தகுதி புள்ளிவிவரங்களில் உள்ள D-2 மொத்தத்திலிருந்து அதன் வரம்பு வேறுபடுகிறது.
தொடர்புடைய கட்டுரைகள்
- விசா
- விசா
- விசா
- விசா
- விசா
- விசா
கருத்துகள்
கருத்திட உள்நுழையவும்.
உள்நுழைந்த பிறகு இந்தக் கட்டுரையின் கருத்துப் பகுதிக்குத் திரும்புவீர்கள்.
உள்நுழைஇன்னும் கருத்துகள் இல்லை.